yadda ake yin masana'anta auduga

wane auduga ake amfani da t-shirts?

Goge audugayana ɗaya daga cikin fitattun yadudduka don amfani idan kuna ƙera t-shirts. Auduga yana samuwa a cikin nau'i daban-daban, kumaauduga da aka goge gabaɗaya masana'anta ce mai matsakaicin nauyi da aka yi daga filayen cellulose na shukar auduga.

Kamar yadda sunansa ya nuna, dagoga auduga zai zama auduga wanda aka yi da dabarun gogewa. Rubutun yana da santsi da sanyi fiye da yawancin nau'ikan auduga, duk da haka yana da dumama. Yana da ɗan laushi kamar rigar da aka yi rayuwa tare da salon kayan abin daraja.

Auduga na al'ada shine siffar fiber, in ba haka ba ana kiranta kasancewa 'auduga kawai'– kamar yadda ba shi da wasu halaye da aka ƙara masa.Koyaya, auduga da aka goga shine gauraya nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan da aka saita duk da haka an goge su da kyau don kawar da dumbin yawa., wannan ƙarshe ya bar rubutun tare da m da kuma santsi kammala.

wane nau'in auduga ne akwai?

Akwai nau'ikan auduga guda huɗu da aka haɓaka kasuwanci, duk an hore su a zamanin da:

Gossypium hirsutum- auduga na sama, gida zuwa Amurka ta tsakiya, M exico, Caribbean, da kudancin Florida (90% na samar da duniya)Gossypium barbadense- wanda aka fi sani da auduga mai tsayi mai tsayi, gida zuwa Kudancin Amurka (kashi 8% na halittar duniya)
Gossypium arboreum- itacen auduga, gida zuwa Indiya da Pakistan (a ƙarƙashin 2%)
Gossypium herbaceum- L auduga, na gida zuwa kudancin Afirka da yankin Larabawa (a ƙarƙashin 2%)

Hakanan ana noma nau'ikan iri iri iri. Sabbin nau'ikan auduga guda biyu suna wakiltar mafi yawan halittar auduga na yanzu, duk da haka, ana amfani da tsoffin nau'ikan Tsohuwar Duniya sosai kafin shekarun 1900.Yayin da igiyar auduga ke faruwa kullum a cikin inuwar fari, launin ruwan kasa, ruwan hoda, da kore, fargabar ɓata halaye na gadon farar auduga ya sa yawancin yankunan da ke haɓaka auduga don ƙauracewa haɓakar auduga iri-iri.

What types of cotton are there

auduga yana dawwama?

Yayin da auduga siffa ce mai siffa wacce za ta iya lalacewa har zuwa ƙarshen rayuwarta,Hakanan watakila shine mafi yawan albarkatun neman amfanin gona. Mai ba da shawara kan ƙirar ya ƙara da cewa noman auduga kuma yana amfani da manyan matakan magungunan kashe qwari da abubuwa masu cutarwa waɗanda ke mamaye ƙasa da samar da ruwa.

Ko da yake wannan bai kamata ya kasance ba, kamar yadda a yau.Masu noman auduga na Australiya suna samar da auduga mai yawa akan ƙasa ƙasa, tare da ingantaccen amfani da ruwa da ƙarancin tasiri akan muhalli fiye da kowane lokaci.Kimomi masu zaman kansu na dorewa da aikin muhalli kowane shekara 10.

Muna bukatar mu ambaci Organic Cotton, wanda aka ƙera ba tare da lahani na roba ba, yana barin datti, iska, da ruwa daga gubar da ke cutar da muhalli.. Auduga na halitta yana samar da kusan 46% ƙasa da CO2e sabanin auduga na al'ada. Hakanan yana amfani da ƙarancin ruwa don haɓakawa tunda masu kera auduga na yau da kullun suna amfani da ruwan sama fiye da tsarin ruwa.

Auduga a dabi'ance ya fi sauran yadudduka abokantaka da muhalli saboda shuka ce ta halitta wacce ba za ta iya lalacewa ba.Duk da haka, mun ga cewa akwai nau'ikan auduga mafi kyau fiye da sauran, Organic Cotton shine mafi kyau, amma kuma mafi wuyar samarwa kuma mafi tsada don saya.

Is cotton sustainable

yadda ake yin masana'anta auduga

Akwai matakai da yawa da ke shiga tsakani wajen samarwa da sarrafa auduga, daga shuka tsire-tsire na auduga zuwa ƙirƙirar masana'anta da za a yi amfani da su wajen ƙirƙirar tufafi.

Ana dasa auduga a cikin bazara, lokacin da yanayin zafi ya kai kusan digiri 60 kuma ya cika mafi kyau a cikin ƙasa mai ƙarancin ƙarfi.. Yana ɗaukar kusan watanni shida zuwa biyu, dangane da yanayin, bayan dasa shuki don furen ya bayyana. Tsire-tsire suna cike da ruwa, ana shirya su, kuma ana shuka su ta hanyar tsarin haɓakawa sannan sai tsiron ya bushe kuma ya haifar da ƙwanƙolin auduga mai girma. Wannan shi ne sashin matattarar farin da mafi yawansu ke la'akari da su lokacin da suke tunanin auduga. Ana tattara auduga, a tattara, a kuma tura shi daga gins inda suke raba igiyoyi daga tsaba. Filayen suna baled, masana'antu suka siya sannan, a lokacin, sun juya zuwa kirtani.

Sun ce hoto yana da darajar kalmomi 1000, kuma bidiyon yana da dubban hotuna, don haka muna gayyatar ku don kallon wannan labari mai ban sha'awa game da yadda ake yin t-shirts.

taƙaitawa

Muna fatan kun koyi abubuwa da yawa a yau, Muna farin cikin koyar da mutane a duniya :). AF,Shin kun san game da salon sauri da mummunan sakamakonsa ga muhalli, mutane, da tattalin arziki? Shin kun san menene Slow Fashion ko motsin Dorewa na Fashion? Dole ne ku karanta waɗannan labaran game da wannan batu wanda ba a san shi ba amma na gaggawa, danna nan don karanta "Shin Fashion zai taɓa zama mai dorewa?", Ilimi iko ne, jahilci halaka ne.

Muna kuma da babban abin mamaki kawai a gare ku!Mun shirya a hankali sadaukar shafi Game da mu inda za mu gaya muku ko wanene mu, abin da muke yi, mu manufa, mu tawagar, da yawa fiye da!Kada ku rasa wannan damarkumadanna nan don duba shi. Hakanan, zaku iya ziyartar muPinterest, inda za mu nuna abubuwan da ke da alaƙa da kayan kwalliya da ƙirar sutura waɗanda tabbas za ku so.

PLEA